- Music
Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độKHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (MapInfo, Vertical, Discover, MapExtreme, Mapbasic,..) Trang 1 trong tổng số 1 trang • Share Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độEm có một file bản đồ đang ở hệ tọa độ thấy khai báo UTM (VN2000 múi 6 độ). Em đang chuyển file bản đồ này sang W84 để đổ vào máy định vị. Nhưng chuyển bằng tool nGeotool thì biến mất. Ai có thể hướng dẫn em chuyển được không. Cám ơn mọi người nhiều. Em gửi file ở link đính kèm. Thân ái. http://www.mediafire.com/download/h1a6eig0dyhz86j/WW84.rar
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độBạn kiểm tra xem có đúng không nhé https://drive.google.com/open?id=0B6603fWgTFwvOEoxWFJ0NFZMWWs
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độBạn kiểm tra xem có đúng không nhé https://drive.google.com/open?id=0B6603fWgTFwvOEoxWFJ0NFZMWWs[/quote] Cám ơn Anh đã chuyển giúp em, tuef file W84 em chuyển vào bản đồ hình như nó vẫn bị lệch anh ơi. Kiểu như nó bị lệch xuống dưới.
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độ
Hệ tọa độ của bạn là VN2000 múi 6, kinh tuyến là bao nhiêu? bạn ở Tỉnh nào vậy. Mình hỏi vậy vì theo mình: bạn chuyển hệ tọa độ của bản đồ bạn đang muốn chuyển, save sang hệ tọa độ VN2000 sử dụng nội bộ (sử dụng cho Tỉnh của bạn). Tiếp theo bạn vào TABLE/EXPORT/IMFORT save sang đuôi DXF. sau đó mở table vừa lưu (đuôi DXF), nhớ tích vào ô Preserve Altribute Data Sau đó bạn save lại hệ tọa độ mà bạn cần chuyển. Nếu bạn chưa rõ thì nhắn mail để mình gửi video cho nha
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độEm ở tỉnh Lâm Đồng chị ơi. Kinh tuyến trục 107 độ 45p. Có gì để em thử làm xem, nếu không được nhờ chị gửi cho em cái video. Cám ơn chị nhiều.
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độChị tuyết có thể cho em hỏi, bản đồ của em đang ở vn2000 múi 6, giờ save as lại là sang vn2000 múi 3 phải không chị. Với vì sao mình phải save sang múi 3 độ chị. Chị có thể chia sẻ cho em cái video được không mail em. lvd.boylamnghiep@gmail.com. Trân trọng.
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độCám ơn các anh chị đã hướng dẫn tận tình. Trân trọng.
Nhờ các bạn giúp đỡChào cả nhà, Em cũng gặp vấn đề như của bạn levietdung93. Hiện em có 1 bản đồ của Kiên Giang kinh tuyến trục 105, múi chiếu 6 độ. Số liệu các điểm thì ở kinh tuyến trục 105 múi chiếu 3 độ. Em có tìm chuyển thử từ múi chiếu 6 độ sang 3 độ và ngược lại, nhưng tọa độ các điểm có khi trùng nhau, có khi lại bị lệch. Nhờ cả nhà hướng giúp giúp em, em không hiểu múi chiếu này cho lắm. Có cách nào chuyển qua lại giữa múi 6 độ và múi 3 độ mà không bị lệch không ạ. Cám ơn cả nhà.
Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độGiữa 3 độ và 6 độ sai lệch ko quá 20m do đó đối với lâm nghiệp ko ảnh hưởng gì hết mọi người yên tâm hì Re: Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độsao không chuyển bằng Repl Map Coord đó chuyển chuẩn mà.
Similar topics » nhờ mọi người giúp chuyển hệ tọa độ » Mọi người có thể giúp em chuyển file bản đồ từ Global Mapper sang đuôi gpx mà vẫn đúng hệ tọa độ được không » cần mọi người giúp, cảm ơn!!! » Pro giúp mình với chuyển Plygone sang Polyline trên Mapinfo » Nhờ mọi người giúp đỡ về cấu trúc truy vấn KHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (MapInfo, Vertical, Discover, MapExtreme, Mapbasic,..) Trang 1 trong tổng số 1 trang Permissions in this forum: Bạn không có quyền trả lời bài viết[code][/code]Đối với phpbb3 hoặc invision : Chèn vào widget - Chú ý là phân quyền widget đó chỉ hiện với khách (hình minh họa).[img]http://a.imageshack.us/img684/7207/gueper.jpg[/img]
|