- Music
Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSKHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (MapInfo, Vertical, Discover, MapExtreme, Mapbasic,..) Trang 1 trong tổng số 1 trang • Share Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSChào các Anh/Chị trong group Em nhiều lúc gặp một số vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy định vị. Kiểu như khi chạy để ra đuôi *.img thì 1 lô sẽ bị cắt ra thành nhiều lô nhỏ hơn, và có kiểu bị biến dạng 1 tý so với lô ban đầu (các đường bo như bị gãy không được lượn tròn như trước). Cho em hỏi làm gì để khắc phục tình trạng này. Bản đồ em ở hệ tọa độ vn 2000, chuyển qua đuôi shape rồi dùng gpsmap edit để làm. Cám ơn nhiều đã quan tâm.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSMình chưa gặp trường hợp này bao giờ khi chuyển vào máy định vị.Bạn có file .img gửi lên mình xem thế nào.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSMình gửi Bạn file .img http://www.mediafire.com/download/12amkgqieciixek/thi_tran.img và file bản đồ http://www.mediafire.com/download/a93nro2u27s22ch/ban_do.rar nhờ bạn xem giúp. Cám ơn nhiều.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSBạn dùng file này xem có lỗi không nhé. Mình đưa vào máy mình thấy ok. https://drive.google.com/file/d/0B6603fWgTFwvLVlfNzdfWnVzMlk/view?usp=sharing
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSBạn để ý kỹ thì thấy file .img bạn gửi đường bo gãy khúc so với file bản đồ gốc.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSAnh có thể nói rõ hơn được không, em mới tìm hiểu nên chưa hiểu lắm, mong anh chỉ giúp. Cám ơn anh.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSCó ai biết tắt hoặc xóa tính năng tự động nối điểm đầu của Track này với điểm cuối của Track tiếp theo (mặc dù giữa 2 lần đo ta đã tắt máy) khi dùng GPS 64S và 62S không ?. Vì nếu không muốn bị nối tự động thì sau mỗi lần đi ta phải lưu tên cho Track và lần tiếp theo mở máy lên ta phải vào xóa đường tạm thời (đường tự động nối) làm vậy rất mất thời gian. vì thế nếu ai biết xóa tính năng tự động nối các Track chỉ cho mình với
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSBạn có thể thử vào track rồi bỏ chế độ auto đi xem như thế nào.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSTheo mình thấy sai số cũng không lớn, khoảng cách lệch nhau xa nhất khoảng 2m, sử dụng máy định vị cầm tay đi ngoại nghiệp thì ok sai số cho phép trong lâm nghiệp.hj. mình chuyển nhiều lần rồi mà chẳng để ý giờ mới biết hj
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSNhưng không biết vì sao lô của em lại bị tách ra như vậy Anh nhỉ. Anh có thể xem file IMG của em. Cám ơn Anh.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSMình cũng không biết nữa. Để khắc phục có thể chuyển sang dang polyline. khi suất sang img có thể chỉnh lại sang dạng regions.Hjhjhj
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSKhi mình đã chọn polyline, mình chỉnh lại dạng regions bằng GPSMap edit à Anh. Anh có thể hướng dẫn cho em cách chuyển thành region được không. Cho em hỏi thêm nếu như trong GPSMap edit có thể gộp 1 số đường, vùng lại thành 1 không Anh. Cám ơn Anh.
Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSCái này anh làm theo hướng sau. Chuyển polygone thành đường polyline và point (tâm thửa). sau đó chuyển vào GPSMap edit point sẽ cho hiển thị điểm, còn polyline sẽ là ranh thửa nhé. Re: Gặp vấn đề khi chuyển bản đồ vào máy GPSCám ơn Anh.
Similar topics » [CONVERT] Ứng dụng chuyển đổi hệ tọa độ VN2000 - WGS84 - chuyển hệ mét sang độ phút giây » [CONVERT] Ứng dụng chuyển đổi hệ tọa độ VN2000 - WGS84 - chuyển hệ mét sang độ phút giây » Cách chuyển bản đồ làm từ map 12 sang 10 » nhờ mọi người giúp chuyển hệ tọa độ » Nhờ mợi người giúp đỡ về chuyển hệ tọa độ KHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (MapInfo, Vertical, Discover, MapExtreme, Mapbasic,..) Trang 1 trong tổng số 1 trang Permissions in this forum: Bạn không có quyền trả lời bài viết[code][/code]Đối với phpbb3 hoặc invision : Chèn vào widget - Chú ý là phân quyền widget đó chỉ hiện với khách (hình minh họa).[img]http://a.imageshack.us/img684/7207/gueper.jpg[/img]
|