- Music
Lỗi số hóa bản đồKHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (ArcGIS, ArcView 3.x, ArcEngine, ArcSDE, ArcServer,...) Trang 1 trong tổng số 1 trang • Share Lỗi số hóa bản đồMình có bản đồ cách đây mấy chục năm, nay mình muốn số hóa lại nó và dùng ảnh kéo nó về là anh google earth, sau khi nắn nó về gần đúng vị trí của bản đồ google earth thì số hóa nó bảo lỗi "the coordinates or measuar are of bound" không biết có cách nào khắc phục hay mình làm sai gì không ạ? Mong được giúp đỡ Email: hchiquyen@gmail.com
Re: Lỗi số hóa bản đồSai projection hoặc hệ tọa độ địa lý
Re: Lỗi số hóa bản đồBạn có tài liệu hoặc có thể hướng dẫn mình cách làm không ạ!
Re: Lỗi số hóa bản đồ
Với bạn cho mình hỏi, sao mình nắn ảnh A về vị trí của ảnh B thì sau một thời gian, ảnh B bị lệch so với vị trí ban đầu của nó là sao ạ? Cụ thể: Mình nắn 1 bản đồ không có tọa độ về vị trí 1 bản đồ tải từ GOOGLE EARTH đã kiểm chuyển về VN2000 và khớp với Google Earht luôn. Nhưng sau quá trình nắn bản đồ thì bản đồ tải từ Google cũng bị lệch vị trí ban đầu của nó luôn. Mong được hướng dẫn ạ!
KHOA LÂM NGHIỆP - ĐH NÔNG LÂM TPHCM :: PHẦN MỀM ỨNG DỤNG TRONG LÂM NGHIỆP :: Software (ArcGIS, ArcView 3.x, ArcEngine, ArcSDE, ArcServer,...) Trang 1 trong tổng số 1 trang Permissions in this forum: Bạn không có quyền trả lời bài viết[code][/code]Đối với phpbb3 hoặc invision : Chèn vào widget - Chú ý là phân quyền widget đó chỉ hiện với khách (hình minh họa).[img]http://a.imageshack.us/img684/7207/gueper.jpg[/img]
|